nguồn cội cây mai bị đen đọt non, khô đọt

Разум - самый мощный инструмент
Ответить
xilulu
Достижения: good

nguồn cội cây mai bị đen đọt non, khô đọt

Сообщение xilulu »

“Mai nhà em có hiện tượng bị đen và khô ở sắp đọt, lá non thì bị quéo lại và rụng. Mong mọi người chỉ giúp em nguồn cội và cách tránh được với. Em xin cảm ơn!”
Đây là một thắc mắc tự dưng trên diễn đàn mà mình chọn ra để tư vấn các bạn trong chuyên đề ngày hôm nay!
=== > Tham khảo thêm về địa điểm mua mai quyền bảo tran

căn do mai bị đen đọt non, mai bị khô đọt

Mai bị khô đọt, hay đen đọt non là một hiện tượng rộng rãi rất hay thường gặp lúc trồng mai cội nguồn cốt yếu là do bọ trĩ hay bọ xít chích hút nhựa làm lá non của cây mai vàng bị khô đọt, co húi xuống dưới và chuyển dần thành màu đà hoặc màu đen. nếu như bị nặng, những cây mai vàng ko vững mạnh được chồi mới, dần dần cành nhánh không tăng trưởng.
Trong chuyên đề về bọ trĩ trên cây siêu bông sài gòn mình có chia sẽ rất kĩ, bạn có thể xem thêm bài viết này TẠI ĐÂY!
Изображение
Cách trị bệnh và đề phòng cây mai bị khô đọt, đen đọt non

nếu số lượng bọ trĩ gây khô đọt nhiều các bạn có thể dùng 1 số loại thuốc trừ sâu thường sử dụng như là: Malvate 21EC; Trebon 10EC; Confidor 100SL; Admire 050EC; Regent 5SC…Khi phun ghé thuốc cho cây mai nhớ phun ướt đều cả mặt dưới của lá mai. Nên đọc kỹ liều lượng dùng in trên nhãn thuốc.
=== > Xem thêm: Top 10 cây mai vàng khủng nhất Việt Nam
Phòng trị bệnh bọ xít gây đen đọt non các bạn có thể dùng các loại thuốc được sử dụng như Bi58 40 EC liều lượng (15 – 20 ml/bình 8 lít), Supracide 40 EC liều lượng (5 – 7 ml/bình 8 lít).
Ответить